27 พฤษภาคม 2566 – วิทยาลัยดุริยางคศิลป์ มหาวิทยาลัยมหิดล นำโดย ดร. บุญฤทธิ์ กิจทวีพิทักษ์ อาจารย์ประจำสาขาวิชาเครื่องเป่าทองเหลืองและเครื่องกระทบ และ อ. อัศวิน นรินทรกุล ณ อยุธยา อาจารย์ประจำสาขาวิชาดนตรีสมัยนิยม นำนักศึกษาไปแสดงใน ”งานดนตรีติด Train ที่สถานีรถไฟแอร์พอร์ต เรลลิ้งก์ ซิตีไลน์” City Line Music Stations ที่ สถานีแอร์พอตลิ้งก์มักกะสัน ได้รับเสียงตอบรับสำหรับผู้ที่สนใจและผู้โดยสารที่ผ่านไปมาที่สถานีแอร์พอตลิ้งก์มักกะสัน เป็นอย่างมาก
ขอขอบคุณ Asia Era One, Airport Rail Link ที่ให้การสนับสนุนกิจกรรมแห่งความสุขนี้
Mahidol Music, Nakhon Pathom City of Music
![](https://www.music.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/0970C94E-ECB9-4969-99D5-11C30676DE87-Resize.jpeg)
![](https://www.music.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/C0DD7008-5089-454A-92C0-F6A6E1115E1E-Resize.jpeg)
![](https://www.music.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/S__33620040-Resize.jpeg)
![](https://www.music.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/S__33620076-Resize.jpeg)
![](https://www.music.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/S__33620085_0-Resize.jpeg)
![](https://www.music.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/S__33620131-Resize.jpeg)
![](https://www.music.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/S__33620148-Resize.jpeg)